Amurka ta tura wata ƙaramar tawagar jami’an sojinta Nijeriya, kamar yadda babban jami’in rundunar sojin Amurka a Afirka ya bayyana ranar Talata.
Janar Dagvin R.M. Anderson ya bayyana cewa tura jami’an ya biyo bayan wata ganawa da shugaban Nijeriya Bola Tinubu a birnin Roma a shekarar da ta gabata, yana mai ishara ga yadda ɓangarorin suka tabbatar da cewa ana buƙatar a ƙara matsa ƙaimi domin magance “barazanar ta’addanci a Yammacin Afirka .”
“Wannan ya janyo ƙarin haɗin gwiwa tsakanin ƙasashemu, ya ƙunshi wata ƙaramar tawagar Amurka da ke zuwa da ƙarewa na musamman daga Amurka domin taimaka wa abin Nijeriya ke yi cikin wasu shekaru,” a cewar Anderson .
A watan Disamban 2025, Shugaban Amurka Donald Trump ya ba da izinin kan wasu wurare a Nijeriya kuma ya nuna cewa za a iya ƙara kai hare-hare a Nijeriya.
Nijeriya na fuskantar ƙarin sa ido daga Washington bayan Trump ya yi barazanar ɗaukar matakin soji , inda ya zargi ƙasar ta Yammacin Afirka da gaza kare al’umar Kiristoci.
A cikin wannan damuwar, an ayyana Nijeriya a matsayin ƙasa da ake nuna damuwa a kanta, wata sifa da majalisar dokokin Amurka ke amfani da ita kan ƙasashen da ake zargi da danniya game da addini.
Gwamnatin Nijeriya ta yi watsi da zarge-zarge yi wa Kiristoci kisan kiyashi, tana mai cewa ƙungiyoyi masu makamai suna kai hari kan fararen-hula ba tare da la’akari da addininsu ba.













