Ɗan wasan Ghana Semenyo ya koma Man City daga Bournemouth kan dala miliyan 87
Ɗan wasan gaban Ghana Antoine Semenyo ya ci ƙwallaye 10 kuma yana cikin 'yan wasan gaba mafi kyau a ƙwallon Turai a wannan kakar.
Manchester City ta sanya hannu domin sayen ɗan wasan gaban Ghana, Antoine Semenyo, daga Bournemouth a ranar Jumma'a domin ƙara ƙarfafa ‘yan wasan gaba a ƙoƙarin ƙungiyar na neman kambin Premier League da Champions League.
Semenyo, wanda ya zura ƙwallaye 10 kuma ya kasance ɗaya daga cikin 'yan gaba mafiya ƙwarewa a ƙwallon kafa ta Ingila a wannan kakar, ya koma a kan yarjejeniya da ake cewa ta kai fam miliyan 65 (kimanin dalar Amurka miliyan 87) kuma yarjejeniyar ta yi tsawon shekaru biyar da rabi.
A halin yanzu zai shiga cikin jerin ‘yan gaban City waɗanda suka haɗa da Jeremy Doku, Omar Marmoush, Savinho da Oscar Bobb. Savinho da Bobb a halin yanzu suna jinya, yayin da Marmoush — wanda yake halartar Gasar Cin Kofin Afirka — bai samu farin jini a wannan kakar ba.
Semenyo mai shekaru 26 an kuma danganta shi da Manchester United da Liverpool. Ya shafe kaka biyu da rabi a Bournemouth bayan ya koma daga Bristol City.
“Ina da babbar dama ta ingantawa, ” kamar yadda Semenyo ya ce a cikin wata sanarwa ta City, don haka kasancewa a wannan kulob, a wannan matakin na aikina, ya dace sosai da ni. Girmamawa ce a kasance a nan.
“Mafi kyawun wasan ƙwallona zai zo nan gaba, na tabbata da hakan.