Ghana ta kori kocinta Addo makonni gabanin gasar cin kofin duniya
Korar ta biyo bayan kayen da Ghana ta sha a karo na huɗu a jere a wasannin sada zumunta.
Ghana ta bayyana ranar Talata cewa ta kori kocinta Otto Addo, sa’o’i bayan tawagar ƙwallon ƙafa ta ƙasar ta sha kaye a hannun Jamus kuma kwanaki 70 kawai gabanin gasar cin kofin duniya.
An doke tawagar Black Stars ta Ghana da ci 2-1 a birnin Stuttgart ranar Litinin, inda masu masauƙin baƙi suke buƙatar wani ƙwallon ƙarshen wasa da Deniz Undav ya zura a raga domin kare su daga wulaƙanci.
Wannan shi ne karo na huɗu a jere na shan kayen yaran Addo, waɗanda Austria ta lallasa da ci 5-1 a makon da jiya.
"Hukumar ƙwallon ƙafar tana miƙa godiya ga Otto Addo cikin gaskiya domin gudunmawar da ya bayar ga tawagar kuma tana masa fatan alheri a harkokinsa na gaba," kamar yadda hukumar ƙwallon ƙafa ta Ghana ta bayyana.
Ta ce za ta "bayyana sabon hanyar jagorancin tawagar Black Stars nan ba da jimawa ba ".
Addo mai shekara 50 ya kasance jagoran tawagar tun watan Maris na shekarar 2024.
Ghana na cikin rukuni ɗaya da Ingila da Croatia da Panama a gasar cin kofin duniya da za a yi arewacin nahiyar Amurka a lokacin zafi.