Türkiye
An binne Aysenur Ezgi Eygi, Baturkiya kuma Ba'amurkiya da sojojin Isra'ila suka kashe
Eygi mai shekaru 26, ta kasance a Beita, Nablus, cikin lumana, tana nuna rashin amincewa da matsugunan ‘yan kama wuri zauna na Isra'ila, lokacin da aka sojojin Isra'ila suka harbe ta a kai da bindiga, lamarin da ya sa ta mutu.Türkiye
Duniyar Musulunci za ta yi duk abin da ya dace don kare Masallacin Ƙudus Mai Tsarki – Fidan
"Al'ummar Musulmi za su yi duk abin da ya kamata don kiyaye alamar Musulunci na Masallaci Mai Tsarki da ruhi iri daya," in ji Fidan a ranar Talata yayin jawabinsa a Taron Majalisar Ministocin Harkokin Wajen Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa karo na 162.Türkiye
Fidan zai jagoranci kiran ɗaukar matakin bai-ɗaya kan Falasdinu a Majalisar Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa
Ana sa ran Fidan zai tattauna muhimman batutuwan da suka shafi yankin, tare da mayar da hankali musamman kan Gaza, da kuma ƙarfafa dangantaka tsakanin Turkiyya da Ƙungiyar Ƙasashen Larabawa.Türkiye
Meta ya cire rahoto na musamman da sashen Larabci na TRT ya yi kan harin da Isra'ila ke kai wa 'yan jarida
Wani rahoto na bidiyo da TRT ta yi, ya fallasa irin zalunci da kuma muguntar da Isra’ila ke aikatawa kan ‘yan jarida, daga ciki har da labarin yadda sojojin na Isra’ila suka kashe wani ɗan jarida da danginsa mutum 47.
Shahararru
Mashahuran makaloli