| Hausa
WASANNI
1 minti karatu
Real Madrid ta sallami Xabi Alonso, ta nada Alvaro Arbeloa sabon koci
Real Madrid ta sallami kocinta Xabi Alonso watanni bakwai bayan kama aiki, bayan Barcelona ta doke su a wasan ƙarshe na kofin Spanish Super Cup.
Real Madrid ta sallami Xabi Alonso, ta nada Alvaro Arbeloa sabon koci
Xabi Alonso ya yi watanni bakwai ne yana jagorantar Real Madrid / Reuters
12 Janairu 2026

Kasa da awanni 24 bayan Barcelona ta doke Real Madrid a wasan ƙarshe na kofin Spanish Super Cup, ƙungiyar ta raba gari da kocinta Xabi Alonso.

Kocin ɗan asalin Sifaniya ya sha matsi a ‘yan makonnin nan sakamakon rashin tagomashi mai ɗorewa a wasannin da yake jagoranta.

Da ma an yi ta raɗe-raɗin cewa hukumomi a Madrid sun yanke shawarar korar Alonso matuƙar bai ciyo musu kofin ba a wasan da aka buga a ƙasar Saudiya a maraicen Lahadin da ta gabata.

Wata sanarwa daga Real Madrid ta ce Alonso ya bar kulob ɗin bayan sun samu daidaito tsakaninsu.

Hakan na zuwa ne bayan jan ragamar wasanni a ƙungiyar tsawon watanni bakwai kacal.

Madrid ta naɗa Alvaro Arbeloa mai shekaru 42, wanda abokin wasan Alonso ne sanda yana Liverpool. Arbeloa ya yi aiki a makarantar jorar da wasa ta Madrid tun 2020.

Haka nan ya kasance kocen ƙaramar tawagar B ta Real Madrid tun kakar bara.

Real Madrid ta gode wa Xabi Alonso tana mai cewa ƙungiyar za ta ci gaba da zama gida ga tsohon kocin.