WASANNI
1 minti karatu
Alonso ya yaba wa Vinicius kan janyo wa 'yan wasan Getafe biyu samun jan kati
Kocin Real Madrid, Xabi Alonso ya yaba wa zaƙaƙurin ɗan wasan gaba Vinicius saboda rawar da ya taka a wasan da suka doke Getafe da ci 1-0.
Alonso ya yaba wa Vinicius kan janyo wa 'yan wasan Getafe biyu samun jan kati
Vinicius / Reuters
20 Oktoba 2025

Kocin Real Madrid, Xabi Alonso ya yaba wa zaƙaƙurin ɗan wasan gaba ƙungiyar Vinicius Jr, saboda rawar da ya taka a wasan da suka doke Getafe da ci 1-0.

Wasan bai yi wa Getafe daɗi ba saboda ta ƙare ne da ‘yan wasa 9 a fili, sakamkon sallamar ‘yan wasanta biyu da aka yi.

Duk da wannan fifiko, Real Madrid ba ta ji da daɗi ba saboda da ƙyar ta samu nasarar zuwa ƙwallo a mintunan ƙarshe na wasan ta hannun Kylian Mbappe.

A minti na 77, Vinicius Jr ya tunzura ‘yan wasa Getafe har ya janyo aka ba wa Allan Nyom, ɗan wasan bayan Getafe jan kati, minti ɗaya da shigowarsa fili.

Minti 7 bayan nan, Vinicius ya sake shiga wata sa’in’sa da wani ɗan wasan Getafe, Alex Sancris, wanda ya janyo mas samun yalon kati karo na biyu, wanda ya janyo sallamar sa.