| Hausa
DUNIYA
2 minti karatu
Ƙarar bamabamai ta rikita birnin Caracas bayan Trump ya sha alwashin kai hari a ƙasar Venezuela
Ƙarar bamabamai ta rikirkita birnin Caracas bayan Amurka ya ci alwashin kai hare-hare a ƙasar Venezuela, duk da yake Maduro ya musanta yin wani abu ba daidai ba sanna ya yi kira a haɗa kai.
Ƙarar bamabamai ta rikita birnin Caracas bayan Trump ya sha alwashin kai hari a ƙasar Venezuela
Hayaƙi ya mamaye samaniyar filin jirgin saman La Carlota bayan fashewar wasu abubuwa a Caracas, Venezuela, ranar Asabar, 3 ga Janairu, 2026. / AP / AP
3 Janairu 2026

An ji ƙarar fashewar bamabamai, tare da ƙarar jiragen sama a Caracas, babban birnin Venezuela da misalin ƙarfe 2:00 na dare (0600 GMT) ranar Asabar, kamar yadda wani ɗanjarida na kamfanin dillancin labaran AFP ya ruwaito.

An ji waɗannan fashe-fashe ne bayan shugaban Amurka Donald Trump, ya sha alwashin kai hare-hare ta ƙasa a Venezuela. Tuni ya tura wata tawagar sojojin ruwa zuwa ƙasar wadda ke yankin Caribbea.

An ci gaba da jin ƙarar fashewar bamabamai da misalin ƙarfe 2:15 na dare, ko da yake ba a san takamaimai inda aka ji ƙarar ba.

Ranar Litinin Trump ya ce Amurka ta kai hari kan wani wani wurin ajiye jiragen ruwa inda ta lalata jiragen da ta yi zargin cewa na masu safarar miyagun ƙwayoyi ne ‘yan ƙasar Venezuela.

Trump bai bayyana jami’an da suka kai harin ba - sojoji ko jami’an hukumar leƙen asiri ta CIA - sannan bai faɗi wurin da aka kai harin ba, inda ya ce an kai shi ne “a gaɓar ruwa."

Wanna shi ne hari na farko da aka sani an kai a cikin ƙasar Venezuela.

Shugaban Venezuela Nicolas Maduro ya bayar da umarni ga duka ‘yan ƙasarsa su fito domin kare ƙasarsu, sanna ya zargi Amurka da mamaya tare da neman ƙasashen duniya su yi Allah wadai da wannan hari.

Rumbun Labarai
Tarayyar Afirka ta nuna 'damuwa', Afirka ta Kudu ta nemi a yi taron MDD da gaggawa kan Venezuela
Trump ya gargaɗi Colombia, ya nufi Cuba bayan ya kama Maduro
Amurka ba za ta bari kowa ya ci gaba daga inda Maduro ya tsaya ba - Trump
Martanin duniya na karuwa kan hare-haren da Amurka ta kai wa Venezuela
An fitar da Shugaba Maduro da matarsa daga Venezuela, in ji Trump
Zanga-zangar Iran kan matsin tattalin arziki ta rikiɗe zuwa tashin hankali
Hotuna: Wasan tartsatsin wuta da sauran bukukuwa na maraba da Sabuwar Shekara ta 2026
Fiye da mutum 3,000 ne suka mutu a tafiya ci-rani Turai ta Spain a 2025: Rahoto
Somalia ta yi watsi da amincewar da Isra'ila ta yi wa Somaliland a matsayin barazana ga yankin
Turkiyya ta yi tir da Israila kan amincewa da Somaliland
Kiristoci Falasɗinawa sun gudanar da bukukuwan Kirsimeti a Gaza da Gaɓar Yamma
Rasha na shirin gina tashar nukiliya a duniyar wata nan da shekaru 10 masu zuwa
Babban hafsan sojin Libya da jami'ai sun mutu a hatsarin jirgin sama a kusa da Ankara: Dbeibah
Trump ya saka ƙasashen Afirka biyar cikin jerin da ya haramta wa shiga Amurka
Garin da yake shafe kwana 66 a cikin dare babu hasken rana
An kashe sojojin Bangladesh da ke aikin wanzar da zaman lafiya a sansanin MDD na Sudan: Bangladesh
China ta zartar da hukuncin kisa kan tsohon ma'aikacin banki kan karɓar cin hancin dala miliyan 156
Venezuela ta rantsar sabbin sojoji 5,600 yayin da rikici tsakaninta da Amurka ke ƙara tsami
Kundin Guinness World ya dakatar da karbar duk wata buƙata daga Isra’ila: Rahoto
Hotuna: Dubban mutane sun yi maci a Turai da Amurka don nuna wa Falasdinawa goyon baya