| Hausa
DUNIYA
2 minti karatu
Amurka ba za ta bari kowa ya ci gaba daga inda Maduro ya tsaya ba - Trump
A yanzu Amurka za ta yanke shawara kan makomar Venezuela bayan "kama" Maduro", a cewar Shugaba Trump, yana mai ƙarawa da cewa "za mu shiga cikin samar da sabon shugaba sosai."
Amurka ba za ta bari kowa ya ci gaba daga inda Maduro ya tsaya ba - Trump
A destroyed anti-aircraft unit is seen at La Carlota military air base in Venezuela after US strikes. / Reuters
3 Janairu 2026

Amurka yanzu tana yanke shawara kan abin da zai biyo baya ga Venezuela bayan "kama" Shugaban ƙasa Nicolas Maduro da matarsa Cilia Adela Flores, in ji Shugaban Amurka Donald Trump, yana mai ƙarawa da cewa Washington "za ta shiga cikin sa sosai".

"Za mu shiga cikin sa sosai. Kuma muna son samar da 'yanci ga mutane," kamar yadda Trump ya gaya wa Fox News a wata hira ta waya ranar Asabar, yana mai ƙarawa da cewa wannan gagarumin hari na rundunar soji na musamman na Amurka ya nuna cewa "ba za a rinjayi washington ba."

Trump ya ƙara da cewa Amurka za ta sa “hannu dumu-dumu” a ɓangaren man fetur ɗin Venezuela.

"Muna da kamfanonin mai mafiya ƙarfi a duniya, mafiya girma, mafiya kyau, kuma za mu shiga sosai cikin harkar," in ji shi.

Masu AlakaTRT Afrika - Tarayyar Afirka ta nuna 'damuwa', Afirka ta Kudu ta nemi a yi taron MDD da gaggawa kan Venezuela

Trump ya ce Maduro da matarsa suna wani jirgin ruwa na yaƙi na Amurka kuma za su fuskanci gurfanarwa a New York.

Ya ce an kama Maduro a wani wuri da ake gadinsa sosai, kuma ya ƙara da cewa babu Amurkawa da aka kashe a harin na soji na ranar Asabar.

"Yana cikin wani wuri da ake gadinsa sosai," in ji Trump. "Ku sani, abin mamaki ne cewa babu wanda muka rasa," kamar yadda ya faɗa, yana ƙarawa da cewa "wasu sun ɗan ji rauni, amma sun dawo kuma ana sa ran za su kasance cikin koshin lafiya."

"Na kalli komai, da gaske, kamar ina kallon shirin talabijin," kamar yadda Trump ya bayyana.

"Mun kalli kowane ɓangare na aikin."

Rumbun Labarai
Tarayyar Afirka ta nuna 'damuwa', Afirka ta Kudu ta nemi a yi taron MDD da gaggawa kan Venezuela
Trump ya gargaɗi Colombia, ya nufi Cuba bayan ya kama Maduro
Martanin duniya na karuwa kan hare-haren da Amurka ta kai wa Venezuela
An fitar da Shugaba Maduro da matarsa daga Venezuela, in ji Trump
Ƙarar bamabamai ta rikita birnin Caracas bayan Trump ya sha alwashin kai hari a ƙasar Venezuela
Zanga-zangar Iran kan matsin tattalin arziki ta rikiɗe zuwa tashin hankali
Hotuna: Wasan tartsatsin wuta da sauran bukukuwa na maraba da Sabuwar Shekara ta 2026
Fiye da mutum 3,000 ne suka mutu a tafiya ci-rani Turai ta Spain a 2025: Rahoto
Somalia ta yi watsi da amincewar da Isra'ila ta yi wa Somaliland a matsayin barazana ga yankin
Turkiyya ta yi tir da Israila kan amincewa da Somaliland
Kiristoci Falasɗinawa sun gudanar da bukukuwan Kirsimeti a Gaza da Gaɓar Yamma
Rasha na shirin gina tashar nukiliya a duniyar wata nan da shekaru 10 masu zuwa
Babban hafsan sojin Libya da jami'ai sun mutu a hatsarin jirgin sama a kusa da Ankara: Dbeibah
Trump ya saka ƙasashen Afirka biyar cikin jerin da ya haramta wa shiga Amurka
Garin da yake shafe kwana 66 a cikin dare babu hasken rana
An kashe sojojin Bangladesh da ke aikin wanzar da zaman lafiya a sansanin MDD na Sudan: Bangladesh
China ta zartar da hukuncin kisa kan tsohon ma'aikacin banki kan karɓar cin hancin dala miliyan 156
Venezuela ta rantsar sabbin sojoji 5,600 yayin da rikici tsakaninta da Amurka ke ƙara tsami
Kundin Guinness World ya dakatar da karbar duk wata buƙata daga Isra’ila: Rahoto
Hotuna: Dubban mutane sun yi maci a Turai da Amurka don nuna wa Falasdinawa goyon baya